12E THPT Ba Đình 1987-1990
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

VE THAM TRUONG CU

3 posters

Go down

VE THAM TRUONG CU Empty VE THAM TRUONG CU

Bài gửi by HAIDQ72 18/06/12, 10:42 am

10h ngay 17/6, chi co ban Thuy co mat dung nhu thong bao.
10h15, lac dac vai ban nua co mat, ko khi bat dau nong dan.
10h30, NHUNG NOI HOANG SO cua dam hoc tro 12E ngay nao xuat hien: Thay Oanh va co Giang.
Khong khi thuc su nong len tu thoi diem nay, nhung cai bat tay, nhung loi hoi tham,... thuc su dem lai nhieu cam xuc.
Ngoi truong than yeu cua chung ta tuy da duoc sua chua, nang cap va cai tao that dep de, hoanh trang dung voi tam voc cua: THPT Chu van An, song van con nhung dau an ngay nao that co kinh, than thuong va day ap nhung ky niem dep de cua tuoi hoc tro trong moi con nguoi 12E chung ta.
Vi ly do khach quan, chung ta da ko duoc ngoi vao dung lop 12E ngay ay, nhung phong hoc tang 2 nha A cung phan nao tao duoc cam xuc cua tuoi hoc tro. Muoi may ban da tim dung cho ngoi cua minh, nhung hinh nhu Chu thanh Huyen do bi tam trang nen da ngoi nham cho?
.................

Roi chup hinh, roi dao quanh tham lai chon xua, noi chung that la vui va quyen luyen.
Mong uoc ngay nay nam sau, se co duoc day du cac ban 12E de niem vui duoc tron ven.
Den tan bay gio dang ngoi ben may tinh, cam xuc van trao dang trong long nguoi viet.

Bao gio cho den thang 6/ 2013...

HAIDQ72

VE THAM TRUONG CU Empty Re: VE THAM TRUONG CU

Bài gửi by HanhNK 18/06/12, 10:20 pm

Thưa các thầy cô và các bạn cựu 12E Ba Đình năm 1987
          Mùa hè 2012 là mùa hè mà có lẽ Kiều Hạnh sẽ không bao giờ quên được, bởi vì Kiều Hạnh đã được gặp lại thầy, cô giáo cũ, các bạn bè thân thương của mình và ngôi trường yêu dấu  sau 22 năm xa cách. Thật sự đã 22 năm Kiều Hạnh  mới gặp lại thầy Oánh , cô Giang và  các bạn như Tuấn Lục , Trịnh Liên... Mặc dù một số bạn cũ đang sinh sống ở Phố Đội Cấn, thỉnh thoảng cũng gặp nhau nhưng cảm giác gặp mặt ngay trên sân trường  thì khác hẳn và không thể nào tả được. 
           Kiều Hạnh đến trường vào ngày họp mặt đúng giờ như đã hẹn, sân trường không khác những năm xưa bao nhiêu, vẫn những hàng cây râm mát,  dưới gốc cây có thêm những chiếc ghế đá xếp thẳng hàng, phòng bảo vệ , bảng tin vị trí ấy , những dãy nhà cổ kính và khoảng sân rộng lốm đốm ánh nắng vàng, chỉ khác  giờ đây  tượng thầy giáo Chu Văn An được đặt trang trọng giữa sân trường làm cho ngôi trường càng thêm cổ kính  ...làm Kiều Hạnh  có cảm giác mới ngày hôm qua đây thôi mình vừa mới chia tay bạn bè. Không biết cảm giác của các bạn như thế nào, riêng Kiều Hạnh  mặc dù đầu đã bắt đầu có những sợi tóc bạc màu nhưng vẫn thấy mình như trẻ lại giống như ngày nào, được ngồi vào vị trí học năm xưa mà cảm tưởng  như đang sống trong những buổi học của 22 năm về trước, giữa tiếng cười vui của các bạn và tâm hồn mình cảm thấy thật nhẹ  và quá hãnh diện vì mình đã một thời được học trong ngôi trường  đầy thơ mộng này, mà không có ngôi trường nào đẹp được như vậy.
          Kiều Hạnh nhìn qua cửa sổ , phóng tầm mắt ra Hồ Tây thơ mộng và nhớ những buổi trốn học đi bơi thuyền cùng chúng bạn, rồi ngắm dãy hành lang dài và vắng và cũng cố nhìn ra sau dãy nhà và hình dung lại những buổi trốn tiết sang quán bún ốc bà Hồng cùng nhau sì sụp tô bún ốc cay lên tận  óc ... 

Bỗng Mình  nhớ đến mấy câu thơ:
 (dù buổi họp mặt vào gần trưa vì chờ đợi một số bạn ko đến ,cũng chẳng báo với BLL)

Có một sớm tôi về thăm trường cũ,
Bóng dáng mờ còn in rõ trong sương,
Trông hàng cây, tôi nhớ buổi tựu trường,
Cùng chúng bạn vui đùa trong nắng sớm
......
Và giờ đây thầy giáo tuổi đã già
Giọng sang sảng vẫn còn vang trong lớp.

Kiều Hạnh rất cảm động vì  thầy , cô vẫn còn nhớ đến mình, nhớ đến lớp 12e nghịch ngợm khó bảo , nhiều chiêu trò , thầy Oánh còn nhớ cả nhà mình ở phố Đội Cấn nữa , em   cám ơn thầy vẫn còn nhớ đến cô học sinh này, có lẽ là cô học sinh này hồi xưa dốt Toán  quá chăng

Cám ơn các bạn, vì các bạn vẫn như xưa, mặc dù thời gian có trôi, cuộc sống có đầy lo toan, bề bộn... nhưng các bạn vẫn vậy, vẫn hồn nhiên, cười cười, nói nói, bạn bạn , tớ tớ ....

Cám ơn tất cả các bạn đến dự buổi họp mặt này vì đã làm nên cuộc họp mặt cảm động và đặc biệt trân trọng cảm ơn Ban liên lạc : Thanh Huyền , Quốc Hải ,  Thế Kiên  , đã rất vất vả lo lắng cho buổi họp mặt  ,   dù các bạn ko là ngôi sao truyền hình hay ca nhạc nhưng tôi là fan hâm mộ các bạn đặc biệt là Ki-en.

note : Và cũng ko quên trách yêu các bạn ko đến dự nhé !Vì thời gian gặp mặt đã được bạn Huyền báo trước từ rất sớm để mọi người  xếp lịch  và rất cảm kích tinh thần trách nhiệm của bạn Ki-en vì  vô tình mình được biết bạn Kiên đã phải xếp lịch đi công tác ở cơ quan  sau lịch gặp mặt lớp  đấy  ! Rồi một số bạn cũng gác lại chuyện riêng để đến có mặt buổi họp thường niên này.   Mong rằng những kỳ gặp mặt năm sau sẽ có đầy đủ các bạn hơn  !  

Chào thân ái ! 
Nguyễn Kiều Hạnh 

HanhNK

Bài gửi by HanhNK 18/06/12, 11:17 pm

anh lop 12 e ( Hom nay minh thuc cho xem bong da, nen post anh de cac ban cung xem nhe )

[flash]VE THAM TRUONG CU Anh12e5[/flash][url][URL

[flash]VE THAM TRUONG CU Anh12e[/flash]

[flash]VE THAM TRUONG CU Anh12e2[/flash]

[flash]VE THAM TRUONG CU Anh12e3[/flash]

[flash]VE THAM TRUONG CU Anh12e4[/flash]

[flash]VE THAM TRUONG CU Anh12e6[/flash]

[flash]VE THAM TRUONG CU Anh12e7[/flash]

[flash]VE THAM TRUONG CU Anh12e8[/flash]

Anh Dinh dang dam duoi ngam Thanh Xinh ( cu moi khi hop lop la anh Dinh giong con ca duoi qua hi hi )

HanhNK

Bài gửi by thekien73 22/06/12, 11:13 am

haha anh dep qua bai viet cung tuong doi hay va cam dong cam on nhe

thekien73

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics